1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Ƙoƙarin warware rikicin Nukiliyar Koriya Ta Arewa

Ibrahim SaniDecember 22, 2007
https://p.dw.com/p/Cf38

Sakatariyar harkokin wajen Amirka Condoleezza Rice ta buƙaci Koriya ta arewa kawo ƙarshen ayyukan cibiyoyinta na Nukiliya. Yin hakan a cewar Rice, abune da zai tabbatar da cika alƙawarin data ɗauka a tattaunawar sulhu ta ƙasashe shiddan nan. Koriya ta arewa dai tayi alƙawarin halaka cibiyar makaminta na Nukiliya dake Yongbyon, a hannu ɗaya kuma da bayar da cikakken bayanin shirin Nukiliyarta a ƙarshen wannan shekara. Ƙasashen dake cikin tattaunawar sulhu sun haɗar da Amirka da Russia da Japan da Ƙasar Sin, a hannu ɗaya kuma da Koriya ta Kudu da kuma ta Arewa.