1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

An zaɓi wata 'yar Najeriya a matsayin shugabar OPEC

Abdourahamane HassaneNovember 27, 2014

Ministan harkokin man fetir ta Najeriya Diezani Alison Madueke ta kasance mace ta farko da za ta jagoranci ƙungiyar ta masu arzikin man fetir a duniya.

https://p.dw.com/p/1DvXO
Nigerianischer Präsident Goodluck Jonathan 11.11.2014
Hoto: picture-alliance/AP

Ministocin waɗanda ke taro a Vienna sun zaɓi Diezani Alison Madueke a wannan muƙami, wacce za ta fara aikin jagorancin ƙungiyar a ranar ɗaya ga watan Janairun da ke tafe.

Ministocin dai sun yanke shawarar cewar ba za su rage addadin ɗanye man fetir ɗin da ake haƙowa ba a cikin ƙasashen na ƙungiyar a kowace rana. A wani yunƙuri na magance dambarwar da ta kuno kai ta faɗuwar frashin man fetir ɗin a bisa kasuwannin duniya.