1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Shugaban Myanmar zai tattauna da Barack Obama

May 20, 2013

Shugabannin biyu za su tattauna batun ci-gaban da aka samu na dimokaradiyya a ƙasar, akan wannan ziyara wadda ita ce ta farko da wani shugaban Myanmar zai kai a Amurika.

https://p.dw.com/p/18b3Q
[39604119] Myanmar president Thein Sein visits to United States of America epa03705259 Myanmar president Thein Sein (C) arrives at Yangon International Airport, in Yangon, Myanmar, 17 May 2013. Myanmar president Thein Sein departed for his landmark visit to United States of America as the first Myanmar president for almost half a century after dictator General Nay Win's visit on 1964. EPA/LYNN BO BO
Hoto: picture-alliance/dpa

Shugaban ƙasar Thein Sein zai kai ziyara ne wace a cikin sama da shekaru 40 babu wani shugaban ƙasar na Myanmar da ya taɓa kai irinta a Amurika.

Tun bayan wadda jagoran mulkin soja na ƙasar janar Newin ya kai a shekaru 1966 zamanin mulkin Lyndon johnson na Amurikan. Wannan ziyara ta biyo bayan sauye sauye da sojojin suka ƙaɗɗamar na kafa wata gwamnatin farar hula tun a shekarun 2011 tare da shirya zaɓuɓɓuka. Thein Sein fira minitan na sojojin da ya zama shugaban ƙasa a shekarun 2011 ya taka muhimmiyar rawa wajan sako pursunan siyasa na ƙasar a ciki hada jagorar ' yan addawar Aung San Suu Kyi.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Usman Shehu Usman