1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Za'a kaɗa ƙuri'ar neman dakatar da shiri'ar shugabannin Kenya

Usman ShehuNovember 13, 2013

Buƙatar ƙasashen ƙungiyar Tarayyar Afirka bisa shari'ar shugaba Uhuru Kenyatta da mataimakinsa William Ruto ta samu shiga a MDD, inda ake shirin jin ra'ayin jakadun ƙasashe

https://p.dw.com/p/1AGHG
FILE - In this Saturday, March 2, 2013 file photo, then Kenyan Presidential candidate Uhuru Kenyatta, left, and his running mate William Ruto, right, talk together at the final election rally of Kenyatta's The National Alliance party at Uhuru Park in Nairobi, Kenya. Kenya's parliament began action Thursday, Sept. 5, 2013 to withdraw from the International Criminal Court, just before the country's President Uhuru Kenyatta and Deputy President William Ruto face trial at The Hague for allegedly inciting post-election violence, although even if Kenya formally withdraws from the Rome Statute the country is still obligated to cooperate with the court for the two trials. (AP Photo/Ben Curtis, File)
Kenyatta da RutoHoto: picture alliance/AP Photo

An ranar Juma'a ne in Allah ya kai mu, kwamitin sulhun MDD zai kaɗa ƙuri'ar neman kotun hukunta manyan laifuka ta MDD wato ICC, da ta dakatar da tuhumar da ake yi wa shugabannin ƙasar Kenya. Jakadan ƙasar Ruwanda a MDD Eugene Richard ya faɗawa manema labarai a birnin New York cewa, sun amince da a kaɗa kuri'a bisa daftarin da ƙungiyar Tarayyar Afirka ta bayar, na dakatar da shari'ar. Ƙuri'ar dai za a yi ta ne, da nufin tsaida shri'ar da ake yi wa shugaban ƙasar Kenya Uhuru Kenyatta da mataimakinsa William Rotu, na aƙalla shekara guda.

Mawallafi: Usman Shehu Usman

Edita: Umaru Aliyu

AFP